สาขาวิชาศิลปะการประกอบอาหาร
Bachelor of Business Administration in Culinary Arts
จุดเด่นหลักสูตร
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/image-93.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/05/quote.png)
Working Integrated Learning (WIL) และ การฝึกปฏิบัติภาคสนาม
การบูรณาการการเรียนกับการทำงานให้นักศึกษาได้พบประสบการณ์จริงในการให้บริการลูกค้า เรียนรู้ในห้องอาหาร อาทิ ห้องอาหารมะฮอกกานี D cafe และคาเฟ่ทีเรีย ภายในวิทยาลัย โดยมีอาจารย์เป็นผู้ควบคุมและสังเกตการณ์ เพื่อให้การเรียนรู้ครบทุกมิติ ของการประกอบอาหารและการปฏิบัติงานครัว อีกทั้งจะได้ฝึกปฏิบัติงานจริงกว่า 1,500 ชั่วโมง แบ่งเป็นฝึกพื้นฐานการประกอบอาหาร 1,000 ชั่วโมงและตามวิชาเอกที่เลือกอีก 500 ชั่วโมง หรือเลือกการทำโครงการศึกษาความรอบรู้เฉพาะเรื่อง* ครบครันรอบด้านทั้งความรู้ ประสบการณ์ และวิธีคิดอย่างสร้างสรรค์
คณาจารย์ที่มีประสบการณ์จริง
สร้างเสริมทักษะด้านการบริหารจัดการ
นอกจากการเรียนรู้เฉพาะด้านในกลุ่มวิชาศิลปะการประกอบอาหารแล้ว นักศึกษาจะมีโอกาสได้พัฒนาความรู้ทางด้านบริหารจัดการธุรกิจ การออกแบบธุรกิจ หรือการวางแผนธุรกิจ เตรียมความพร้อมให้นักศึกษาสามารถพัฒนาไปสู่ความเป็นผู้บริหารในองค์กรชั้นนำ หรือ สามารถสร้างธุรกิจของตนเองได้
การเรียนรู้ที่ทันสมัยแบบผสมผสาน
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/05/i-award.png)
มั่นใจกับโอกาส
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/05/i-award.png)
การทำงานเมื่อเรียนจบ
- เจ้าของธุรกิจด้านร้านอาหารหรือภัตตาคารสมัยใหม่
- เจ้าของธุรกิจขายอาหาร
- เจ้าของธุรกิจขายเบเกอรี่
- เจ้าของธุรกิจด้านการผลิตและจำหน่ายอาหาร
- เจ้าของธุรกิจขายขนมและอาหารผ่านระบบออนไลน์
ประกอบอาชีพประกอบอาหารในโรงแรม หรือร้านอาหารชั้นนำ ทั้งในประเทศและต่างประเทศ
- พนักงานแผนกจัดเลี้ยง
- พนักงานประกอบอาหารในธุรกิจบริการ เช่น โรงพยาบาล ศูนย์ประชุม
- ผู้จัดการแผนกอาหารและเครื่องดื่มในธุรกิจโรงแรมและรีสอร์ท
- นักออกแบบอาหาร ถ่ายภาพหนังสือนิตยสารเกี่ยวกับอาหาร
- ที่ปรึกษาธุรกิจร้านอาหาร ภัตตาคารและครัว
- อาจารย์สอนด้านวิชาการด้านอาหารระดับปวช. ปวส.
- เจ้าหน้าที่วิชาการด้านอาหาร
- นักกาหนดอาหารในโรงพยาบาลต่าง ๆ
เรียนจบแล้ว มีงานรองรับ
อัตราการจ้างงานสูง
ได้งานหลังจากจบการศึกษาภายใน 1 ปี
ได้งานหลังจากจบการศึกษาภายใน 6 เดือน
ได้งานตรงกับสาขาที่เรียน
หมายเหตุ : ข้อมูลการได้งานทำของบัณฑิต ระดับปริญญาตรี ที่สำเร็จการศึกษา ปี พ.ศ. 2562
ทำไมต้องเรียนหลักสูตรนี้
หลักสูตรบริหารธุรกิจบัณฑิต สาขาวิชาศิลปะการประกอบอาหาร
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/05/Rectangle-2091.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/05/international.png)
รับรองโดยสถาบันระดับโลก
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/05/city-one.png)
สถาบันสอนการบริการภายใต้
เครือโรงแรมดุสิตธานี
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/05/Group.png)
อัพเดตทุกองค์ความรู้ใน
อุตสาหกรรมการบริการ
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/05/sport.png)
เน้นฝึกลงสนามจริงทั้งในห้อง
ปฏิบัติการและสถานประกอบการ
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/05/international.png)
รับรองโดยสถาบันระดับโลก
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/05/city-one.png)
สถาบันสอนการบริการภายใต้
เครือโรงแรมดุสิตธานี
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/05/Group.png)
อัพเดตทุกองค์ความรู้ใน
อุตสาหกรรมการบริการ
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/05/sport.png)
เน้นฝึกลงสนามจริงทั้งในห้อง
ปฏิบัติการและสถานประกอบการ
ความสำเร็จเริ่มต้นที่ Dusit Thani College
DTC People
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/821693.jpg)
ผมเป็นศิษย์เก่า สาขาครัวของวิทยาลัยดุสิตธานี รู้สึกภูมิใจที่ได้จบจากที่นี่ ซึ่งได้รับประสบการณ์มากมาย เป็นสถาบันที่มีวิชาการที่แน่นมาก และการปฏิบัติที่ลงลึกทุกรายละเอียด
ผู้จัดการครัวกลาง บริษัท ลิฟวิ่ง แอนด์ ฟาซิลิตี้ จำกัด
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/446450-e1662004433653.jpg)
ด้วยความเชื่อว่าก้าวแรกของชีวิตเป็นสิ่งสำคัญเสมอจึงต้องเลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้กับตัวเองครับ ตอนที่ตัดสินใว่าจะมุ่งมั่นทางด้านอาหารก็ลองค้นหาหลาย ๆ สถานที่เรียนเพื่อประกอบการตัดสินใจ และสุดท้ายได้ตกลงใจเลือกวิทยาลัยดุสิตธานี
Chef at Restaurant Christian Tetedoie (1 Michelin Star) ประเทศฝรั่งเศส
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/Chef-Ae-2.jpg)
ด้วยความเชื่อว่าก้าวแรกของชีวิตเป็นสิ่งสำคัญเสมอจึงต้องเลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้กับตัวเองครับ ตอนที่ตัดสินใว่าจะมุ่งมั่นทางด้านอาหารก็ลองค้นหาหลาย ๆ สถานที่เรียนเพื่อประกอบการตัดสินใจ
Executive Pastry Chef โรงแรมเดอะเซนต์รีจิส กรุงเทพ
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/517.jpg)
ดิฉันจบการศึกษาที่นี่ และก็ทำงานกับที่นี่ มามากมากกว่า 10 ปี สิ่งที่ได้เรียนรู้จากวิทยาลัยดุสิตธานี มีมากมายหลายด้าน
ผู้จัดการแผนกจัดซื้อ วิทยาลัยดุสิตธานี
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/Chef-Belt-2-1.jpeg)
ผมภูมิใจ ที่ได้เป็นศิษย์เก่าของวิทยาลัยดุสิตธานี การเรียนรู้ที่ได้รับจากที่นี่ ผมว่ามันมากกว่า 4 ปีในหลักสูตร เพราะได้เรียนรู้ตั้งแต่ระดับพื้นฐาน ไปจนถึงลงลึกไปทุกรายละเอียด พร้อมกับเทคนิค และเคล็ดลับต่าง ๆ
เจ้าของและผู้บริหารร้าน Chunky ซอยสุขุมวิท 23
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/Tong_CHEF.jpg)
ผมเป็นคนหลงใหลในการทำอาหาร และชอบที่จะคิดสร้างสรรค์เมนูที่มีความแตกต่าง และสร้างความน่าสนใจ พร้อมกับรสชาติอาหารที่มีความอร่อย กลมกล่อม มีความเฉพาะตัวของแต่ละเมนู
Owner Chef Table at Gluttony by The Sin
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/kosin-2.jpg)
ย้อนไปกว่า 20 ปีที่แล้วที่ผมได้มีโอกาสรู้จักสถาบันนี้และตัดสินใจเรียน เพราะว่าอยากทำงานในธุรกิจโรงแรม ในขณะเรียนได้พบเพื่อนร่วมรุ่นที่มากด้วยความสามารถและอาจารย์ผู้ถ่ายทอดทักษะความรู้แบบเป็นมืออาชีพ
อาจารย์ประจำ สาขาการจัดการโรงแรม วิทยาลัยดุสิตธานี
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_2280-2.jpg)
เมื่อสมัยเรียน เตยจะเป็นเด็กเรียน ที่มาเรียนและกลับบ้าน ไม่ได้เข้ากิจกรรมแข่งขันใด ๆ เลย สิ่งที่ได้รับจากวิทยาลัยคือความเป็นระเบียบ เรียบร้อย การอยู่ในกฎระเบียบ ความมีวินัย
ผู้บริหารและเจ้าของร้านครัวนางมา, Pasta Solution และ Peatery