![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/1.-2-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/289021995_1233159394108266_800758604908309679_n-1024x768.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/289781960_1078193642814181_7119661696198492588_n-1024x768.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/2.-4.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/286621398_366401085559495_3009917501117308758_n-1024x768.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/288012682_363704592516752_1527842814946912365_n-1024x768.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/288551780_3306981762958636_3343778704432837416_n-1024x768.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/1.-2-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/289021995_1233159394108266_800758604908309679_n-1024x768.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/289781960_1078193642814181_7119661696198492588_n-1024x768.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/2.-4.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/286621398_366401085559495_3009917501117308758_n-1024x768.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/288012682_363704592516752_1527842814946912365_n-1024x768.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/288551780_3306981762958636_3343778704432837416_n-1024x768.jpg)
วิทยาลัยดุสิตธานี นำโดย นางสาวฟราวเกอะ เกอร์เบนส์ (ที่ 3 จากขวา) อธิการบดี ร่วมแสดงความยินดีกับนักศึกษาและอาจารย์ผู้ฝึกซ้อมเนื่องในโอกาส คว้ารางวัลชนะเลิศ (The Winner) จากผู้เข้าร่วมการแข่งขันทั้งหมด 11 ทีม ในการแข่งขัน “อาหารเกาหลี 2022 HANSIK Contest” จัดขึ้นโดย สถานเอกอัครราชทูตสาธารณรัฐเกาหลีประจำประเทศไทย กระทรวงเกษตร อาหารและกิจการชนบทแห่งประเทศเกาหลี ภายใต้หัวข้อในการแข่งขัน คือ “Lovely Healthy K-Foods 2022” เสิร์ฟความรักด้วยเซตอาหารเกาหลีเพื่อสุขภาพ ด้วยการทำเมนูอาหารไทยโดยใช้วัตถุดิบเกาหลี หรือ ครีเอทเมนูอาหารไทยกับอาหารเกาหลี ณ สถาบันค้นคว้าและพัฒนาผลิตภัณฑ์อาหาร มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ เมื่อเร็ว ๆ นี้
รายชื่อนักศึกษาที่เข้าร่วมการแข่งขัน ประเภททีม 2 คน ได้แก่
- น.ส. กาญจน์ชนก ชุติอังก์นุรักษ์ สาขาวิชาศิลปะการประกอบอาหารอย่างมืออาชีพ หลักสูตรนานาชาติ
- นาย ชินภัทร รัถยาวงศ์ สาขาวิชาศิลปะการประกอบอาหารอย่างมืออาชีพ หลักสูตรนานาชาติ
รายชื่ออาจารย์ที่ดูแลโครงการแข่งขัน
- ผู้ฝึกสอน คือ อาจารย์ณัฐวุฒิ พรหมจันทร์ สาขาวิชาศิลปะการประกอบอาหารอย่างมืออาชีพ หลักสูตรนานาชาติ
- อาจารย์ที่ไปดูแลนักศึกษาในวันแข่งขัน คือ อาจารย์อภิสิทธิ์ จิตประสงค์ สาขาวิชาการจัดการครัวและศิลปะการประกอบอาหาร
วิทยาลัยให้การสนับสนุนและส่งเสริมนักศึกษาเข้าร่วมการแข่งขันในด้านต่าง ๆ ไม่ว่าจะเป็นการประกอบอาหาร ขนมหวาน การจัดดอกไม้ การบริการอาหารและเครื่องดื่ม ทั้งในและต่างประเทศ เป็นการผลักดันให้นักศึกษามีความเป็นสากล ซึ่งมีผลงานการแข่งขันที่ผ่านมามากมายหลายรายการ วิทยาลัยดุสิตธานี “สร้างอาชีพด้วยมืออาชีพ” และจะเป็นก้าวแรกของการเริ่มต้นเพื่อพัฒนาไปสู่การเป็นมืออาชีพที่ประสบความสำเร็จกับตำแหน่งงานในอนาคต