![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/1-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_8766_๒๓๐๗๐๘_12.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_8766_๒๓๐๗๐๘_105.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_8766_๒๓๐๗๐๘_113.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_8766_๒๓๐๗๐๘_147.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_8766_๒๓๐๗๐๘_164.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_8766_๒๓๐๗๐๘_171.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_8766_๒๓๐๗๐๘_181.jpg)
เมื่อวันก่อน วิทยาลัยดุสิตธานี ศูนย์การศึกษาเมืองพัทยา สถาบันอุดมศึกษาเอกชนชั้นนำทางด้านธุรกิจบริการในเครือโรงแรมดุสิตธานี ได้จัดกิจกรรมเวิร์กชอป “Food Design and Styling” เป็นการออกแบบเมนูอาหารอย่างมีสไตล์ ให้กับนักเรียนชั้นมัธยมปลายที่มีความสนใจ ถ่ายทอดประสบการณ์โดยอาจารย์มืออาชีพของวิทยาลัยดุสิตธานี ซึ่งเริ่มต้นจากทฤษฎีการออกแบบจานอาหาร และลงมือปฏิบัติการออกแบบจานอาหารจริงกับเมนู Pork Fillet Mignon with assorted vegetable, Creamy mashed potato and pepper sauce และปิดท้ายด้วย Live Station Show ทั้งนี้ผู้เข้าร่วมกิจกรรมได้รับประกาศนียบัตรในครั้งนี้ด้วย