![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/1-1-2.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/2-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/241541.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/241919-768x1024.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/244096.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/244098-768x1024.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/1-1-2.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/2-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/241541.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/241919.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/244096.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/244098.jpg)
วิทยาลัยดุสิตธานี หนึ่งในสถาบันการศึกษาเอกชนชั้นนำทางด้านการโรงแรมและการประกอบอาหารของไทย ในเครือโรงแรมดุสิตธานี นำโดยแผนกกิจกรรมการแข่งขันการครัวและวิชาการ ได้ส่งตัวแทนนักศึกษาสาขาวิชาการจัดการครัวและศิลปะการประกอบอาหาร เข้าร่วมการแข่งขันในรายการ Seoul Food & Hotel Culinary Challenge 2023 ณ ศูนย์จัดแสดงนิทรรศการนานาชาติคิมเท็กซ์ ประเทศเกาหลีใต้ เมื่อเร็ว ๆ นี้
Seoul Food & Hotel 2023 เป็นงานแสดงสินค้าอาหารและเครื่องดื่ม ซึ่งในปีนี้ได้ปรับรูปแบบการเข้าร่วมงานเป็นการจัดนิทรรศการ การประชาสัมพันธ์ภาพลักษณ์สินค้าไทยและนิทรรศการพิเศษ พร้อมพื้นที่เจรจาธุรกิจทั้งรูปแบบออนไลน์และออฟไลน์ มีการจัดกิจกรรมสาธิตปรุงอาหารและแจกอาหารชิมในงานแสดง รวมไปถึงกิจกรรมการแข่งขัน โดยมีผู้เข้าแข่งขันจากหลายประเทศ
โดยมีผลการแข่งขัน ดังต่อไปนี้
- นางสาวนิธิกานต์ เปาทุย
รายการ Main course seafood รางวัลเหรียญทอง
รายการ Pasta Duo รางวัลเหรียญทอง
รายการ East and West Fusion รางวัลเหรียญทองแดง
- นายปฏิพล เลิศสุรกิตติ
รายการ Pasta Duo รางวัลเหรียญทอง
รายการ Main course seafood รางวัลเหรียญทองแดง
- นายบุญนิธิ คหบ์วงค์
รายการ Main course seafood รางวัลเหรียญทองแดง
รายการ Pasta Duo รางวัลเหรียญทองแดง
Asian Noodles รางวัล Diploma
- นายกานตพงศ์ คำปนแก้ว
รายการ Spanish Pork Main Course รางวัลเหรียญเงิน
รายการ Pasta Duo รางวัลเหรียญทองแดง
รายการ Chinese Wok fried รางวัล Diploma
อาจารย์ผู้ดูแลโครงการ
อาจารย์ณิชากร วงศ์สุนพรัตน์
วิทยาลัยดุสิตธานีให้การสนับสนุนและส่งเสริมอาจารย์ และนักศึกษาเข้าร่วมการแข่งขันในด้านต่าง ๆ ไม่ว่าจะเป็นการประกอบอาหาร ขนมหวาน การจัดดอกไม้ การบริการอาหารและเครื่องดื่ม ทั้งในและต่างประเทศ ซึ่งมีผลงานการแข่งขันที่ผ่านมามากมายหลายรายการ วิทยาลัยดุสิตธานี “สร้างอาชีพด้วยมืออาชีพ” และจะเป็นก้าวแรกของการเริ่มต้นเพื่อพัฒนาไปสู่การเป็นมืออาชีพที่ประสบความสำเร็จในอนาคตต่อไป