![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/ภาพเปิด-7-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_2948-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_2994-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_3027-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_3034-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_3098-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_3145-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_3184-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_3202-1024x683.jpg)
เมื่อไม่นานมานี้ นักศึกษาชมรม DTC Fund Club วิทยาลัยดุสิตธานี สถาบันการศึกษาด้านธุรกิจบริการชั้นแนวหน้าของไทยในเครือโรงแรมดุสิตธานี ได้จัดโครงการสานฝันรัก Small Hands Smile Kids โดยยกขบวนนักศึกษาไปลงพื้นที่ยังโรงเรียนอนุบาลหมู่บ้านเด็ก ตำบลกระทุ่มล้ม อำเภอสามพราน จังหวัดนครปฐม เพื่อทำกิจกรรมอันเป็นประโยชน์ให้แก่น้องๆ
โครงการสานฝันรัก Small Hands Smile Kids ดังกล่าวเกิดขึ้นจากความตั้งใจของนักศึกษาชมรม DTC Fund Club ที่ต้องการสร้างสิ่งดีๆ ให้กับชุมชนและสังคมโดยรวม ด้วยการจัดกิจกรรมสาธารณกุศลในรูปแบบต่างๆ ตลอดทั้งปี โดยครั้งนี้ได้มีการสอนน้องๆ ทำกิจกรรม ได้แก่ การวาดภาพระบายสีบนกระเป๋าผ้า การประดิษฐ์พวงกุญแจ อีกทั้งยังมีการมอบขนมและอุปกรณ์ที่จำเป็นอื่นๆ ให้แก่โรงเรียนอีกด้วย
ในฐานะพลเมืองที่ดีของโลก นักศึกษาจำเป็นต้องมีทั้งความรู้ ทักษะ และจิตสำนึกในการพัฒนา วิทยาลัยดุสิตธานีจึงเปิดกว้างให้นักศึกษาได้ทำกิจกรรมเพื่อสังคมอย่างต่อเนื่อง ดังเช่นโครงการสานฝันรัก Small Hands Smile Kids ในครั้งนี้