![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/ภาพเปิด-37-1024x640.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/202A0192-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/202A0228-ปรับปรุงแล้ว-NR-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/202A0155-ปรับปรุงแล้ว-NR-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/202A0227-1024x671.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/202A0172-1-1024x999.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/202A0168-2-997x1024.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/202A0181-683x1024.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/202A0177-1-961x1024.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/202A0158-1-1024x807.png)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/202A0163-1024x683.jpg)
ตั้งแต่วันที่ 27 มกราคม – 5 กุมภาพันธ์ 2567 นี้นับเป็นอีกช่วงเวลาแห่งความตื่นเต้นของชาววิทยาลัยดุสิตธานี เพราะทีมนักกีฬาจากวิทยาลัยกำลังเข้าสู่มหกรรมกีฬามหาวิทยาลัย “นนทรีเกมส์ 2567” ซึ่งจะจัดขึ้น ณ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน
เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจให้นักศึกษาตัวแทนวิทยาลัยทั้ง 12 คนสู้ศึกในครั้งนี้ เมื่อวันที่ 19 มกราคม 2567 ที่ผ่านมา ดร. อรรถเวทย์ พฤกษ์สถาพร รักษาการอธิการบดี วิทยาลัยดุสิตธานี จึงให้เกียรติมาให้โอวาทและส่งแรงใจแรงเชียร์ก่อนนักกีฬาจะออกเดินทางไปยังสนามแข่งขัน พร้อมทั้งมอบชุดนักกีฬาให้แก่นักกีฬาทั้งหมด
สำหรับนักศึกษาที่เป็นตัวแทนไปชิงชัยในครั้งนี้ประกอบด้วยนักกีฬา 12 คน กับ 6 ประเภทกีฬา ได้แก่
- วรพรต ตั้งวงศ์กิจศิริ / กีฬาแบดมินตัน
- เจษฎา ธำรงรุ่งโรจน์ / กีฬากอล์ฟ
- อับราฮัม จอร์จ / กีฬากอล์ฟ
- พลภัทร วุฒิโรจน์ / กีฬาเทควันโด
- ปาทป กงประเวชนนท์ / กีฬาหมากรุกสากล
- สุทธิลักษณ์ คุณประสาท / กีฬาเอแม็ท
- ณเอก ศรีเยี่ยม / กีฬาเอแม็ท
- สิริญากร วงศ์พุฒ / กีฬาเอแม็ท
- จิณห์วรา ลีพงษ์ / กีฬาเอแม็ท
- นิโคลัสลีดส์ โอคอนเนอร์ / กีฬาครอสเวิร์ด
- ธาริต ชินสมบูรณ์ / กีฬาครอสเวิร์ด
- กรกนก กำไลแก้ว / กีฬาครอสเวิร์ด
จึงขอเชิญชวนชาว DTC มาร่วมกันส่งแรงใจและใส่แรงเชียร์ให้ทีมนักกีฬา DTC คว้าเหรียญรางวัลจากกีฬามหาวิทยาลัย “นนทรีเกมส์ 2567” ให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้