![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/2.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/3.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/4.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/5.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/6.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/2.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/3.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/4.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/5.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/6.jpg)
วิทยาลัยดุสิตธานี สถาบันอุดมศึกษาเอกชนชั้นนำทางด้านธุรกิจบริการ ในเครือโรงแรมดุสิตธานี นำโดย ดร.อรรถเวทย์ พฤกษ์สถาพร (ที่ 2 จากซ้าย) รองอธิการบดีฝ่ายวิชาการและกิจการคณาจารย์ พร้อมด้วยคณะผู้บริหารของวิทยาลัย ร่วมให้การต้อนรับผู้บริหารและคณาจารย์จากโรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา สถาบันของมูลนิธิคณะเซนต์คาเบรียล แห่งประเทศไทย นำโดยภราดา ดร.พิสูตร วาปีโส (ที่ 3 จากขวา) ผู้อำนวยการ เพื่อร่วม “ลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ (MOU)” ณ วิทยาลัยดุสิตธานี เมื่อเร็ว ๆ นี้
โดยวัตถุประสงค์ในการลงนามบันทึกข้อตกลงครั้งนี้ เพื่อเป็นการส่งเสริม สนับสนุน เสนอแนะ ให้คำปรึกษา พัฒนาการจัดทำหลักสูตรสถานศึกษาที่สอดคล้องกับหลักสูตรสาขาวิชาการจัดการครัวและศิลปะการประกอบอาหาร สาขาวิชาการจัดการโรงแรม และสาขาวิชานวัตกรรมการบริการการท่องเที่ยว ส่งเสริมกิจกรรมการเรียนการสอน เช่น การศึกษาดูงาน การมีโอกาสในการฝึกปฏิบัติการ การร่วมจัดงานวิชาการของนักเรียน การสนับสนุนบุคลากรของวิทยาลัยในการให้ความรู้บรรยายให้กับนักเรียนที่เรียนในหลักสูตรสาขาต่าง ๆ เพื่อเป็นการพัฒนาองค์ความรู้ การฝึกอบรมของครูอีกด้วย
ทั้งนี้ คณะผู้บริหารและคณาจารย์จากโรงเรียนได้เดินเยี่ยมชมวิทยาลัยเพื่อดูการเรียนการสอน ตลอดจนเรียนรู้ความพร้อมทางด้านเครื่องมือ อุปกรณ์ ห้องปฏิบัติการ และสิ่งอำนวยความสะดวกต่าง ๆ ของวิทยาลัย พร้อมกับเรียนรู้้เกี่ยวกับการเรียนการสอนของสาขาวิชาการนวัตกรรมการบริการการท่องเที่ยว โดย อ.สมภพ ชาตวนิช ผู้อำนวยการหลักสูตรฯ การแนะนำการเรียนการสอนสาขาวิชาการจัดการโรงแรม โดย อ.จงจิตร์ จันทร์แจ่ม ผู้จัดการหลักสูตรฯ ปิดท้ายด้วยการแนะนำการเรียนการสอนสาขาการจัดการครัวและศิลปะการประกอบอาหาร โดย อ.กรวิทย์ สักแกแก้ว เลขานุการวิชาการ เพื่อเป็นการสร้างความสัมพันธ์ระหว่างสถาบัน และเพื่อให้ผู้เข้าร่วมกิจกรรมสามารถนำความรู้ไปใช้ประโยชน์ต่อไป