![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/1.-1-1-1024x768.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/2.-3-1024x768.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/3.-1-1-768x1024.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/4.-1-1-768x1024.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/1.-1-1-1024x768.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/2.-3-1024x768.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/3.-1-1-768x1024.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/4.-1-1-768x1024.jpg)
วิทยาลัยดุสิตธานี สถาบันอุดมศึกษาเอกชนชั้นนำทางด้านธุรกิจบริการ นำโดย ดร.ประวีณา คาไซ (ที่ 1 แถวหน้าซ้าย) รองอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษา พร้อมด้วยคณะผู้บริหารของวิทยาลัย ได้เดินทางไปที่โรงเรียนเมรี่อิมมาคุเลตคอนแวนต์ ซึ่งเป็นโรงเรียนเอกชนในเครือการศึกษาคาทอลิกแห่งประเทศไทย นำโดย ซิสเตอร์บังอร ไชยเผือก (ที่ 1 แถวหน้าขวา) ผู้ทำการแทนผู้รับใบอนุญาต เพื่อร่วม “ลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ (MOU)” ณ วิทยาลัยดุสิตธานี เมื่อเร็ว ๆ นี้
โดยวัตถุประสงค์ในการลงนามบันทึกข้อตกลงครั้งนี้ เพื่อเป็นการส่งเสริม สนับสนุน เสนอแนะ ให้คำปรึกษา พัฒนาการจัดทำหลักสูตรสถานศึกษาที่สอดคล้องกับหลักสูตรสาขาวิชาการจัดการครัวและศิลปะการประกอบอาหาร สาขาวิชาการจัดการโรงแรม และสาขาวิชานวัตกรรมการบริการการท่องเที่ยว ส่งเสริมกิจกรรมการเรียนการสอน เช่น การศึกษาดูงาน การมีโอกาสในการฝึกปฏิบัติการ การร่วมจัดงานวิชาการของนักเรียน การ
สนับสนุนบุคลากรของวิทยาลัยในการให้ความรู้บรรยายให้กับนักเรียนที่เรียนในหลักสูตรสาขาต่าง ๆ เพื่อเป็นการพัฒนาองค์ความรู้ การฝึกอบรมของครูอีกด้วย