![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/ภาพเปิด-7-1024x768.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/DSCF1117-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/S__6619245_0-1024x768.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/DSCF1130-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/S__6619242_0-1024x768.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/DSCF1128-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/DSCF12651-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/DSCF12711-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/1695187009814-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/1695187040232-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/1695187175123-1024x683.jpg)
เป็นประจำทุกปีที่แผนกกีฬาและกิจกรรม ฝ่ายกิจการนักศึกษา วิทยาลัยดุสิตธานี จะจัดงาน “เปิดโลกกิจกรรม” ซึ่งในปีนี้ก็ได้จัด “เปิดโลกกิจกรรม 2566 DTC Club Fair 2023” ไปเมื่อวันที่ 19 – 20 กันยายน 2566 ที่ผ่านมา ณ บริเวณหน้าอาคาร 2 ภายในวิทยาลัยดุสิตธานี งานนี้ไม่เพียงทำให้นักศึกษาทุกชั้นปีได้รู้จักแต่ละชมรมมากขึ้นเท่านั้น แต่ยังเปิดโอกาสให้นักศึกษาแต่ละชมรมได้ทำงานร่วมกัน ด้วยการนำสินค้าและอาหารมาขายเพื่อเป็นกองทุนในการจัดทำกิจกรรมต่อไป ทั้งนี้วิทยาลัยเล็งเห็นว่า นอกจากทักษะทางวิชาการที่สามารถหาได้ในห้องเรียนแล้ว ทักษะชีวิตหรือ Soft Skills ก็เป็นสิ่งสำคัญไม่แพ้กันสำหรับการทำงานและการดำรงชีวิตประจำวัน ซึ่ง Soft Skills นั้นสามารถหาได้จากการทำกิจกรรมนอกห้องเรียน อย่างเช่นการเข้าร่วมกิจกรรมกับชมรมต่างๆ ตามที่นักศึกษาให้ความสนใจ จึงได้จัดงานเปิดโลกกิจกรรมขึ้นนั่นเอง