![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/1-1-4.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/2-2.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/3-1-768x1024.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/4.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/5.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/6-ก่อน-576x1024.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/6-หลัง-768x1024.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/7-576x1024.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/8-603x1024.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/9.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/10-768x1024.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/11.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/12.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/20-768x1024.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/22-634x1024.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/349096830_833602505089062_5912176066147111852_n.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/349285012_543967771275040_1017359524095260563_n.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/349361539_264141069517076_5132138247798825553_n-768x1024.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/349378413_775342304077161_4382846674276478867_n-768x1024.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/349545999_5947906212002835_1249481822847341589_n-768x1024.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/350069071_257573160137763_7638023092227699536_n-576x1024.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/1-1-4.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/2-2.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/3-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/4.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/5.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/6-ก่อน.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/6-หลัง.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/7.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/8.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/9.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/10.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/11.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/12.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/20.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/22.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/349096830_833602505089062_5912176066147111852_n.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/349285012_543967771275040_1017359524095260563_n.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/349361539_264141069517076_5132138247798825553_n.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/349378413_775342304077161_4382846674276478867_n.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/349545999_5947906212002835_1249481822847341589_n.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/05/350069071_257573160137763_7638023092227699536_n.jpg)
วิทยาลัยดุสิตธานี หนึ่งในสถาบันการศึกษาเอกชนชั้นนำทางด้านการโรงแรมและการประกอบอาหารของไทย ในเครือโรงแรมดุสิตธานี นำโดยแผนกกิจกรรมการแข่งขันการครัวและวิชาการ ได้ส่งตัวแทนนักศึกษาสาขาวิชาการจัดการครัวและศิลปะการประกอบอาหาร และสาขาวิชาศิลปะการประกอบอาหารอย่างมืออาชีพ (หลักสูตรนานาชาติ) เข้าร่วมการแข่งขันฝีมือแรงงานแห่งชาติ ครั้งที่ 29 ระดับประเทศ สาขาจัดดอกไม้ โดยมีนักศึกษาเข้าร่วมการแข่งขันจำนวน 4 คน จากผู้เข้าแข่งขันทั้งหมด 12 คนจาก 4 ภูมิภาค ณ สถาบันพัฒนาฝีมือแรงงาน 1 สมุทรปราการ เมื่อเร็ว ๆ นี้
ผลการแข่งขัน ดังต่อไปนี้
- นางสาวสุพิชญา มาพรม คว้าเหรียญทอง
- นางสาวชนพร ติปะตึง คว้าเหรียญเงิน
- นายปฏิพันธ์ กุลดี คว้าเหรียญทองแดง
- นายกิตติธัช วีระเดชลิกุล อันดับที่ 6
อาจารย์ผู้ดูแลโครงการ ผู้ฝึกสอนหลัก
- อาจารย์วิมล อุ่นเพ็ชร
- อาจารย์ณิชากร วงศ์สุนพรัตน์
ผู้ช่วยทีมแข่งขัน
- นายพสิษฐ์ จงกิจ
- นางสาวอรศศิพัชร์ เชื้อสุวรรณชัย
- นายธนโชติ เทพเทียน
ทั้งนี้ทางกรมพัฒนาฝีมือแรงงานจะแจ้งกำหนดการและแนวทางปฏิบัติในการเก็บตัวฝึกซ้อมสำหรับนักศึกษาที่อยู่ในลำดับ 1 ภายในเดือนกรกฎาคม 2566 โดยการเก็บตัวดังกล่าวมีวัตถุประสงค์เพื่อเป็นตัวแทนประเทศไทยสำหรับการแข่งขัน World Skills Lyon 2024 ซึ่งจะจัดขึ้นในเดือนกันยายน 2567 ที่เมืองลียง ฝรั่งเศส
วิทยาลัยดุสิตธานีให้การสนับสนุนและส่งเสริมอาจารย์ และนักศึกษาเข้าร่วมการแข่งขันในด้านต่าง ๆ ไม่ว่าจะเป็นการประกอบอาหาร ขนมหวาน การจัดดอกไม้ การบริการอาหารและเครื่องดื่ม ทั้งในและต่างประเทศ ซึ่งมีผลงานการแข่งขันที่ผ่านมามากมายหลายรายการ วิทยาลัยดุสิตธานี “สร้างอาชีพด้วยมืออาชีพ” และจะเป็นก้าวแรกของการเริ่มต้นเพื่อพัฒนาไปสู่การเป็นมืออาชีพที่ประสบความสำเร็จในอนาคตต่อไป