![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/ภาพเปิด-8-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/IMG20240531083729-1024x576.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/IMG20240601083949-1024x576.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_ค่ายผู้นำเยาวชน-Young-Ambassador_240604_3-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_ค่ายผู้นำเยาวชน-Young-Ambassador_240604_9-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_ค่ายผู้นำเยาวชน-Young-Ambassador_240604_10-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_ค่ายผู้นำเยาวชน-Young-Ambassador_240604_11-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_ค่ายผู้นำเยาวชน-Young-Ambassador_240604_12-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_ค่ายผู้นำเยาวชน-Young-Ambassador_240604_14-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_ค่ายผู้นำเยาวชน-Young-Ambassador_240604_16-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_ค่ายผู้นำเยาวชน-Young-Ambassador_240604_17-1024x683.jpg)
เมื่อไม่นานมานี้ วิทยาลัยดุสิตธานี ศูนย์การศึกษาเมืองพัทยา สถาบันการศึกษาด้านธุรกิจบริการชั้นแนวหน้าของไทยในเครือโรงแรมดุสิตธานี ได้ส่งตัวแทนนักศึกษาเข้าร่วมกิจกรรมค่ายผู้นำเยาวชน Young Ambassador PATTAYA ครั้งที่ 1 ณ โรงแรมแอมบาสซาเดอร์ ซิตี้ นาจอมเทียน พัทยา จังหวัดชลบุรี
ค่ายผู้นำเยาวชนดังกล่าวมีวัตถุประสงค์เพื่อขับเคลื่อนการเสริมสร้างความเข้มแข็งและส่งเสริมการมีส่วนร่วมของเยาวชนในการพัฒนาสังคมสุขภาวะเชิงพื้นที่ในเขตพัทยา – บางละมุง ด้วยการเชื่อมโยงและพัฒนาเครือข่ายผู้นำเยาวชนให้มีองค์ความรู้ (Knowledge) ทักษะ (Skill) และทัศนคติ (Attitude) ที่ดีในฐานะเป็นพลเมืองโลกในศตวรรษที่ 21 รวมทั้งส่งเสริมการมีส่วนร่วมในการพัฒนาชุมชนท้องถิ่นและสังคมสุขภาวะร่วมกับหน่วยงานภาคี โดยมีระยะเวลาการพัฒนาต่อเนื่องเป็นเวลาอย่างน้อย 3 ปี
วิทยาลัยดุสิตธานีต้องการให้นักศึกษามีทักษะและประสบการณ์นอกเหนือจากตำราเรียน จึงส่งนักศึกษาเข้าร่วมกิจกรรมต่างๆ เพื่อฝึกฝนและพัฒนาตนเอง ดังเช่นกิจกรรมครั้งนี้ที่จะช่วยบ่มเพาะนักศึกษาให้เป็นพลเมืองโลกในศตวรรษที่ 21 อย่างมีคุณภาพนั่นเอง