![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_5685-1024x768.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_5640-1024x768.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_5645-1024x768.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_5671-1024x768.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_5656-1024x768.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_5688-1024x768.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_5702-1024x768.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_5708-1024x768.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_5317-1024x768.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_5310-1024x768.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_5312-768x1024.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_5313-768x1024.jpg)
ด้วยหลักสูตรการจัดการโรงแรม วิทยาลัยดุสิตธานี นำโดย อาจารย์จุฑารัตน์ พิริยะเบญจวัฒน์ ได้เล็งเห็นถึงความสำคัญในการจัดการเรียนการสอนเชิงบูรณาการในศตวรรษที่ 21 ให้แก่นักศึกษา โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้นักศึกษาได้แรงบันดาลใจในอาชีพธุรกิจบริการ ได้ทราบถึงการให้บริการ พร้อมทั้งได้รับความรู้จากการแบ่งบันประสบการณ์จากผู้ที่มีประสบการณ์โดยตรง เพื่อให้นักศึกษานำความรู้ที่ได้จากการเปิดโลกสู่ธุรกิจสปามาประยุกต์ใช้ในการเรียน การทำงานในอนาคต เรียนรู้ถึงสถานการณ์ธุรกิจด้านอุตสาหกรรมบริการในปัจจุบัน ทั้งยังได้เห็นการบริการของโรงแรมจนถึงห้องพัก ห้องสัมมนา สิ่งอำนวยความสะดวกต่าง ๆ และแผนกสนับสนุนของโรงแรม
ทางหลักสูตรฯ ร่วมกับอาจารย์ผู้รับผิดชอบรายวิชาจึงมีความประสงค์นำคณะนักศึกษา และอาจารย์ ศึกษาดูงานพร้อมรับฟังการบริหารจัดการและการให้บริการของโรงแรม Courtyard by Marriott Bangkok Suvarnabhumi Airport และศึกษาดูงานพร้อมรับบริการสปาที่ Let’s Relax Courtyard by Marriott Bangkok Suvarnabhumi Airport
ทั้งนี้นักศึกษากลุ่มนี้ได้มีโอกาสไปจดอนุสิทธิบัตรผลิตภัณฑ์สุขภาพและสปาที่กรมทรัพย์สินทางปัญญา กระทรวงพาณิชย์อีกด้วย