![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/1.-3-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/IMG_5032-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/IMG_5052-1-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/IMG_5082-scaled-1-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/IMG_5041-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/IMG_5025-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/IMG_4994-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/IMG_4984-1-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/IMG_4945-1-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/IMG_4917-1-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/1.-3-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/IMG_5032-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/IMG_5052-1-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/IMG_5082-scaled-1-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/IMG_5041-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/IMG_5025-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/IMG_4994-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/IMG_4984-1-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/IMG_4945-1-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/IMG_4917-1-1024x683.jpg)
วิทยาลัยดุสิตธานี สถาบันอุดมศึกษาเอกชนชั้นนำทางด้านธุรกิจบริการ นำโดย ดร.อรรถเวทย์ พฤกษ์สภาพร (แถวบนที่ 6 จากซ้าย) รองอธิการบดีฝ่ายวิชาการและกิจการคณาจารย์ และ ดร.ประวีณา คาไซ (แถวบนที่ 9 จากขวา) รองอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษา พร้อมด้วยคณะผู้บริหารและอาจารย์ให้การต้อนรับ คณะครูและนักเรียนจากโรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ โรงเรียนสอนคนหูหนวกแห่งแรกของประเทศไทย นำโดย ครูจินดา อุ่นสอน และครูฉวีวรรณ แพงหอม เพื่อร่วมทำกิจกรรม “เรียนรู้มารยาทการรับประทานอาหารแบบสากล (Table Manners)” โดย อ.วัชรา กิ่งโก้ กรรมการบริหารหลักสูตรการจัดการโรงแรม ณ ห้องอาหารมะฮอกกานี วิทยาลัยดุสิตธานี เมื่อวันก่อน
สำหรับห้องอาหารมะฮอกกานีของวิทยาลัยดุสิตธานีนั้น เป็นห้องอาหารที่ให้บริการแบบ Dining Room เป็นส่วนที่ให้นักศึกษาของสาขาวิชาการจัดการโรงแรม และสาขาวิชาการจัดการครัวและศิลปะการประกอบอาหารได้ลงเรียนภาคปฏิบัติ เพื่อฝึกทักษะในการประกอบอาหาร และการให้บริการแก่ผู้ที่มารับประทานอาหาร ซึ่งจะเป็นแขกจากภายนอก หรือนักศึกษา และบุคลากรของวิทยาลัย เพื่อเป็นการเรียนรู้จากประสบการณ์จริงก่อนที่จะสำเร็จการศึกษา
ทั้งนี้ คณะครูและนักเรียนจากโรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ ได้เดินเยี่ยมชมวิทยาลัยเพื่อดูการเรียนการสอน ตลอดจนเรียนรู้ความพร้อมทางด้านเครื่องมือ อุปกรณ์ ห้องปฏิบัติการ และสิ่งอำนวยความสะดวกต่าง ๆ ของวิทยาลัย และร่วมทำกิจกรรมการพับผ้าเป็นรูปสัตว์ต่าง ๆ และเทคนิคการปูเตียง โดย อ.จรูญศักดิ์ สุนันต๊ะ อาจารย์ประจำกลุ่มวิชาการจัดการงานสถานที่และห้องพัก เพื่อเป็นการสร้างความสัมพันธ์ระหว่างสถาบัน และเพื่อให้ผู้เข้าร่วมกิจกรรมสามารถนำความรู้ไปใช้ประโยชน์ต่อไป