![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/ภาพเปิด-46-1024x769.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_2732-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_2881-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_2835-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_2798-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_2807-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_2857-1024x683.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_2767-edit-1024x683.jpg)
เมื่อไม่นานมานี้ ชมรม Fund Club และแผนกกีฬาและกิจกรรม วิทยาลัยดุสิตธานี ได้จัดโครงการ Let’s Sea Cure Our Sea Life ขึ้น ณ สถานีวิจัยประมงศรีราชา จังหวัดชลบุรี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่ออนุรักษ์ทรัพยากรทางธรรมชาติและสิ่งมีชีวิตบริเวณชายฝั่งทะเล อีกทั้งยังส่งเสริมทักษะในการทำงานร่วมกันและเสริมสร้างทักษะในการติดต่อประสานงานทั้งภายในและภายนอก รวมถึงสร้างจิตสำนึกในการบำเพ็ญประโยชน์แก่ชุมชน สังคม และสิ่งแวดล้อมให้แก่นักศึกษาภายในชมรม
กิจกรรมดังกล่าวเปิดโอกาสให้นักศึกษาได้ทำกิจกรรมอาสาคือ การทำความสะอาดบ่อเพาะพันธุ์สัตว์ทะเลและการเก็บขยะบริเวณชายหาด ตลอดจนได้ฟังการบรรยายที่ให้ความรู้เกี่ยวกับการเพาะพันธุ์สัตว์น้ำจากเจ้าหน้าที่ของสถานีวิจัยประมงศรีราชา ซึ่งทำให้นักศึกษาได้เห็นความสำคัญของสัตว์น้ำที่มีประโยชน์ต่อระบบนิเวศทางทะเลมากขึ้นด้วย