![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/402424.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/402434.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/DSC_0005.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/DSC_0031.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/DSC_0038.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/DSC_0062.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/DSC_0069.jpg)
เมื่อไม่นานมานี้ วิทยาลัยดุสิตธานี สถาบันอุดมศึกษาเอกชนชั้นนำทางด้านธุรกิจบริการในเครือโรงแรมดุสิตธานี นำโดยคุณพิชยา นรนิติผดุงการ ผู้อำนวยการสำนักความสัมพันธ์ระหว่างประเทศและภาคอุตสาหกรรม ได้ให้การต้อนรับคณะจากสถาบัน PAMS โดยในช่วงเช้าได้มีกิจกรรมการสัมมนาเกี่ยวกับหัวข้อ “Wellness and Well-being Strategy” บรรยายโดย Mr. Paul Hawco, Corporate Director of Wellness ของ Dusit International ตามด้วยเวิร์กชอปการทำยาดมสมุนไพร โดยอาจารย์จุฑารัตน์ พิริยะเบญจวัฒน์ อาจารย์ผู้เชี่ยวชาญด้านการบริหารและการจัดการสปาของวิทยาลัยดุสิตธานี
ทั้งนี้ในช่วงบ่าย คณะจากสถาบัน PAMS ได้เดินทางไปยัง The Food School Bangkok พร้อมกับเข้าร่วมการอบรมสัมมนาในหัวข้อ “Innovative F&B Management of Dusit Hotels” โดยมี Mr. Stephane Carric, Corporate Director of Food & Beverage และคุณพชร ศรีวิชาญกุล Senior Manager of F&B Strategy & Transformation ของ Dusit International เป็นวิทยากรบรรยายในหัวข้อดังกล่าว