![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_5086-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_5054-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_5073-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_DTC-Loy-Krathong-Festival-2022-7112565_๒๒๑๑๑๑_4-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_DTC-Loy-Krathong-Festival-2022-7112565_๒๒๑๑๑๑_5-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_DTC-Loy-Krathong-Festival-2022-7112565_๒๒๑๑๑๑_6-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/20221107_131059218_iOS-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_4945-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_4964-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_4966-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_4989-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_4993-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_5011-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_5086-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_5054-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_5073-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_DTC-Loy-Krathong-Festival-2022-7112565_๒๒๑๑๑๑_4-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_DTC-Loy-Krathong-Festival-2022-7112565_๒๒๑๑๑๑_5-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_DTC-Loy-Krathong-Festival-2022-7112565_๒๒๑๑๑๑_6-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/20221107_131059218_iOS-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_4945-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_4964-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_4966-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_4989-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_4993-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_5011-1.jpg)
เมื่อวันลอยกระทง 7 พฤศจิกายน 2565 ที่ผ่านมา ชาววิทยาลัยดุสิตธานี ทั้งนักศึกษา อาจารย์ และบุคลากร ได้สนุกสนานกันอย่างถ้วนหน้ากับงาน DTC Loy Krathong Festival 2022 ที่จัดขึ้นจัดโดยสโมสรนักศึกษาร่วมกับชมรมต่าง ๆ บริเวณลานจอดรถหน้าอาคาร 1 งานนี้ไม่เพียงช่วยสืบสานประเพณีดีงามของไทย แต่ยังถือเป็นการคืนความสุขให้แก่ชาว DTC ทุกคน หลังจากที่ต้องว่างเว้นการจัดงานไปพักใหญ่ เนื่องจากสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรคโควิด 19
ภายในงานนอกจากจะมีกิจกรรมการออกร้านของชมรมต่าง ๆ แล้ว ยังมีการประกวดประดิษฐ์กระทงที่ทีมนักศึกษาผู้เข้าแข่งขันต่างตั้งใจประดิดประดอยกระทงใบตองออกมาได้อย่างสวยงาม และมีการประกวดนางนพมาศ ซึ่งผู้เข้าแข่งขันทั้ง 8 คนที่แต่งกายมาในคอนเซ็ปต์ยุค ’90 ต่างออกลีลาการเดิน ตลอดจนชิงไหวชิงพริบกันในรอบสัมภาษณ์แบบไม่มีใครยอมใคร จนทำให้คณะกรรมการหนักใจมากในการที่จะตัดสินมอบสายสะพายนางนพมาศปีนี้ให้แก่ใคร
ได้รับเกียรติจาก ดร. ณัฐสินี ชินธนภูมิไพศาล ผู้อำนวยการศูนย์พัฒนาอาชีพ มาเป็นประธานในงาน พร้อมกับร่วมลอยกระทงในสระน้ำจำลอง เพื่อเป็นตัวแทนของชาว DTC ในการปล่อยความทุกข์ให้ลอยไปกับสายน้ำ และให้ความสุขหลั่งไหลมาสู่ชาว DTC ทุกคน