![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/84f6f547-3d08-4386-a799-14cb9b1d6731.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/7d3d9704-9f51-4da6-a98d-7fde530d6538.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/415f6119-eaaa-4235-9aad-554ec03b7948.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/306702136_617473820070451_8812082606658269374_n.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/307108914_617474340070399_2370961658433498517_n.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/307173714_617474770070356_3290874069556391039_n.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/307266813_617474596737040_4116756307865255736_n.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/307287997_617474700070363_9000024894187738388_n.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/307368233_617474073403759_6575185953419973656_n.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/307497133_617476773403489_5282474602264896098_n.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/ac119cc1-1442-444b-8302-563fa921803f.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/dcc46bb0-4781-44b9-865e-b70c7559c947.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/84f6f547-3d08-4386-a799-14cb9b1d6731.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/7d3d9704-9f51-4da6-a98d-7fde530d6538.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/415f6119-eaaa-4235-9aad-554ec03b7948.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/306702136_617473820070451_8812082606658269374_n.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/307108914_617474340070399_2370961658433498517_n.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/307173714_617474770070356_3290874069556391039_n.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/307266813_617474596737040_4116756307865255736_n.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/307287997_617474700070363_9000024894187738388_n.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/307368233_617474073403759_6575185953419973656_n.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/307497133_617476773403489_5282474602264896098_n.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/ac119cc1-1442-444b-8302-563fa921803f.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/dcc46bb0-4781-44b9-865e-b70c7559c947.jpg)
เมื่อวันก่อน สาขาวิชาการจัดการโรงแรม วิทยาลัยดุสิตธานี สถาบันอุดมศึกษาเอกชนชั้นนำทางด้านธุรกิจบริการในเครือโรงแรมดุสิตธานี ได้จัดโครงการนำนักศึกษาเรียนรู้งานด้านการบริการ ณ โรงแรมแกรนด์ เซนเตอร์ พอยต์ สเปซ พัทยา ซึ่งเป็นโรงแรมเปิดใหม่ชั้นนำแห่งแรกของประเทศไทยที่มีความโดดเด่นและแปลกใหม่ด้านการนำนวัตกรรม เทคโนโลยี และความคิดสร้างสรรค์มาบูรณาการกันอย่างลงตัวในการตกแต่งโรงแรมและนำเสนอบริการรูปแบบโลกอวกาศ
โดยได้รับเกียรติจากคุณกิตติ วรบรรพต Managing Director เครือโรงแรม เซ็นเตอร์พ้อย เป็นผู้บรรยายให้ความรู้ พาเยี่ยมชมโรงแรมในทุก ๆ แผนก ทั้งส่วนงานหน้าบ้านและหลังบ้านอย่าง Exclusive รวมทั้งยังได้เรียนรู้มารยาทบนโต๊ะอาหารแบบตะวันตก และทดลองระบบ แสง สี เสียง สำหรับจัดงานอีเวนต์สุดอลังการ ซึ่งได้เปิดประสบการณ์และได้รับความรู้ใหม่ ๆ ด้านนวัตกรรมการบริการโรงแรมสมัยใหม่เป็นอย่างมาก รวมทั้งยังได้พบกับคุณปลา พัทธนันท์ บุญสุวรรณ ศิษย์เก่าสาขาการจัดการโรงแรมรุ่น 19 มาดูแลน้อง ๆ ด้านการบริการอาหารและเครื่องดื่มอีกด้วย
สำหรับวัตถุประสงค์ในการศึกษาดูงานครั้งนี้ก็เพื่อส่งเสริมให้นักศึกษาเกิดมุมมองและประสบการณ์ใหม่ ๆ จากการเรียนรู้นอกห้องเรียนผ่านประสบการณ์จริง เป็นโอกาสในการพัฒนาศักยภาพของผู้เรียนและผู้สอน สามารถนำมาบูรณาการเชื่อมโยงเข้ากับองค์ความรู้จากการเรียนการสอนในรายวิชาต่าง ๆ ในห้องเรียนให้มีประสิทธิภาพมากขึ้น ตลอดจนยังเป็นการเตรียมความพร้อมเพื่อเข้าสู่เส้นทางธุรกิจในอุตสาหกรรมบริการต่อไป