![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/IMG_5439.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/IMG_5195.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/IMG_5345-scaled.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/IMG_5696.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/IMG_5768.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/IMG_5439.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/IMG_5195.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/IMG_5345-scaled.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/IMG_5696.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/IMG_5768.jpg)
วิทยาลัยดุสิตธานี สถาบันอุดมศึกษาเอกชนชั้นนำทางด้านธุรกิจบริการในเครือโรงแรมดุสิตธานี โดยชมรม Bartender and Hotelier Club ได้จัดโครงการ “First Step To Be Bartender 2022” ขึ้น โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเผยแพร่ความรู้ ความเข้าใจ ทักษะในการปฏิบัติงานเกี่ยวกับอาชีพบาร์เทนเดอร์ให้แก่สมาชิกชมรม เพื่อให้สามารถนำความรู้ไปประยุกต์ใช้ในการทำงานหรือต่อยอดการบริการเครื่องดื่มขั้นสูง ณ ห้องศรีนครินทร์ฮอลล์ เมื่อวันก่อน
ทั้งนี้ได้รับเกียรติจากคุณนิติพัฒน์ พรวงศ์เลิศ Assistant beverage manager, Centara Grand Mirage Beach Resort Pattaya และอาจารย์ดวงกมล สุขมงคล อาจารย์ประจำสาขาการจัดการโรงแรมของวิทยาลัย มาส่งต่อความรู้เชิงบรรยายพร้อมกับการปฏิบัติจริง การถ่ายทอดความรู้เกี่ยวกับอาชีพบาร์เทนเดอร์ และสาธิตการผสมเครื่องดื่ม เป็นการสร้างแรงบันดาลใจเกี่ยวกับอาชีพบาร์เทนเดอร์ ให้กับนักศึกษาของวิทยาลัยต่อไป