![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/8.-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/1..jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/2..jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/3..jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/4..jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/5..jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/6..jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/7..jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/8..jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/1.-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/2.-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/3.-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/4.-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/5.-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/6.-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/7.-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/8.-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/1..jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/2..jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/3..jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/4..jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/5..jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/6..jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/7..jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/8..jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/1.-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/2.-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/3.-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/4.-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/5.-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/6.-1.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/7.-1.jpg)
หลักสูตรนานาชาติ วิทยาลัยดุสิตธานี สถาบันอุดมศึกษาเอกชนชั้นนำทางด้านธุรกิจบริการ ในเครือโรงแรมดุสิตธานี ประกอบด้วย สาขาวิชาการจัดการบริการ และ สาขาวิชาศิลปะการประกอบอาหารอย่างมืออาชีพ ได้จัดกิจกรรม Workshop ให้กับ โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ หลักสูตร English Program ในรายวิชา EN32228 English for Hospitality and Tourism
ทั้งนี้วิทยาลัยได้จัดการเรียนการสอนให้กับนักเรียนในรายวิชา การประกอบอาหารและการจัดแต่งอาหาร โดย อาจารย์ปิยวิทย์ ตันติเวทย์ อาจารย์ผู้ฝึกสอนประจำกลุ่มวิชาอาหารตะวันตก วิชาการผสมเครื่องดื่มและงานแม่บ้าน โดย อาจารย์จารุจันทร์ ทรงสกุล ผู้อำนวยการหลักสูตรการจัดการบริการ และ อาจารย์ปภังกร นุ่มประสิทธิ์ อาจารย์ประจำหลักสูตรการจัดการบริการ เพื่อเป็นการสร้างความสัมพันธ์ระหว่างสถาบัน และเพื่อให้นักเรียนผู้เข้าร่วมกิจกรรมสามารถนำความรู้ไปใช้ประโยชน์ต่อไป ณ วิทยาลัยดุสิตธานี เมื่อวันก่อน