![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/ภาพเปิด-19-1024x768.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/620765_0-1024x768.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/620779_0-1024x768.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/620788_0-1024x768.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/620789_0-1024x768.jpg)
เมื่อเร็วๆ นี้ ดร.อรรถเวทย์ พฤกษ์สถาพร รักษาการอธิการบดี วิทยาลัยดุสิตธานี และ นางสาวพิชยา นรนิติผดุงการ ผู้อำนวยการสำนักความสัมพันธ์ระหว่างประเทศและภาคอุตสาหกรรม วิทยาลัยดุสิตธานี ได้ต้อนรับคณะผู้บริหารและคณาจารย์ จากโรงเรียนสารสาสน์วิเทศศึกษา เพื่อร่วม “ลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ (MOU)” ระหว่างวิทยาลัยดุสิตธานี กับ โรงเรียนสารสาสน์วิเทศศึกษา ซึ่งนำโดย นางจิรวรรณ สิมสินธุ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนสารสาสน์วิเทศศึกษา นางสาวธนศิริ พุกบุญมี ผู้ประสานงานแนะแนว และ นายกิตติศักดิ์ ภู่บัว ครูฝ่ายกิจกรรม
การลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการระหว่างสถาบันในครั้งนี้ ก็เพื่อส่งเสริม สนับสนุน เสนอแนะ และให้คำปรึกษา ตลอดจนพัฒนาการจัดทำหลักสูตรของโรงเรียนที่สอดคล้องกับหลักสูตรไทย สาขาวิชาศิลปะการประกอบอาหาร สาขาวิชาการจัดการโรงแรม และหลักสูตรนานาชาติ สาขาวิชาศิลปะการประกอบอาหารอย่างมืออาชีพ และ สาขาวิชาการจัดการการบริการ นอกจากนี้ยังส่งเสริมกิจกรรมการเรียนการสอน เช่น การศึกษาดูงาน การมีโอกาสฝึกปฏิบัติการ การร่วมจัดงานวิชาการของนักเรียน ทั้งยังสนับสนุนบุคลากรของวิทยาลัยในการให้ความรู้บรรยายให้กับนักเรียนที่เรียนในหลักสูตรสาขาต่างๆ ที่กล่าวมา รวมถึงการสนับสนุน ส่งเสริม พัฒนาองค์ความรู้ และฝึกอบรมของครูด้วย