![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/ภาพเปิด-8-1024x768.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/S__22003755_0-1024x768.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/S__22003759_0-1024x768.jpg)
![](https://dtc.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/S__22003765_0-1024x768.jpg)
เมื่อไม่นานมานี้ ดร.อรรถเวทย์ พฤกษ์สถาพร รองอธิการบดีวิทยาลัยดุสิตธานี และ นางสาวพิชยา นรนิติผดุงการ ผู้อำนวยการสำนักความสัมพันธ์ระหว่างประเทศและภาคอุตสาหกรรม พร้อมด้วยคณะจากวิทยาลัยดุสิตธานีได้เดินทางไปยังโรงเรียนปัญญาวรคุณ เพื่อร่วม “ลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ (MoU)” ระหว่างวิทยาลัยดุสิตธานี กับ โรงเรียนปัญญาวรคุณ ซึ่งนำโดย นางอรอุมา บุญไตร ผู้อำนวยการโรงเรียนปัญญาวรคุณ และ นางสาวพรภัทร์สร แพงแก้ว รองผู้อำนวยการกลุ่มวิชาการ เพื่อประสานความร่วมมือในการจัดการเรียนการสอนให้กับนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษา
การลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการระหว่างสถาบันในครั้งนี้ ก็เพื่อส่งเสริม สนับสนุน เสนอแนะ และให้คำปรึกษา ตลอดจนพัฒนาการจัดทำหลักสูตรสถานศึกษาที่สอดคล้องกับหลักสูตรไทย สาขาวิชาศิลปะการประกอบอาหาร และ สาขาวิชาการจัดการโรงแรม รวมถึงหลักสูตรนานาชาติ สาขาวิชาศิลปะการประกอบอาหารอย่างมืออาชีพ และ สาขาวิชาการจัดการการบริการ นอกจากนี้ยังส่งเสริมกิจกรรมการเรียนการสอน เช่น การศึกษาดูงาน การมีโอกาสในการฝึกปฏิบัติการ การร่วมจัดงานวิชาการของนักเรียน การสนับสนุนบุคลากรของวิทยาลัยในการให้ความรู้ให้นักเรียนที่เรียนในหลักสูตรสาขาต่าง ๆ ที่กล่าวมา อีกทั้งยังสนับสนุนด้านการพัฒนาองค์ความรู้และการฝึกอบรมของครูอีกด้วย